Chúng tôi trên mạng xã hội

    Tìm chúng tôi trên:
  •  
  •  

moi quang cao

Thống kê
  • Đang truy cập67
  • Thành viên online1
  • Khách viếng thăm66
  • Hôm nay6,798
  • Tháng hiện tại352,772
  • Tổng lượt truy cập8,262,188

Mới tiêm filler vào cằm, đây có phải là bị hoại tử không?

Tôi mới tiêm filler Juvederm vào cằm, lúc đầu thì bị sưng và sau đấy thì bị như thế này. Tôi định là mai sẽ đến gặp bác sĩ để tiêm tan nhưng sợ là nếu thế thì sẽ gây kích ứng thêm nữa. Có phải đúng là bị hoại tử không? Tôi nên làm gì?

Bác sĩ đã trả lời 4

Đúng là hoại từ do tiêm filler

Các nốt mụn mủ chính là dấu hiệu ban đầu của hoại tử da. Bạn nên đến gặp bác sĩ ngay để tiêm tan filler bằng hyaluronidase, kết hợp dùng Aspirin và thuốc kháng sinh chống viêm dạng uống để giảm viêm và giảm nguy cơ nhiễm trùng.
Sau đó bạn cần được bác sĩ theo dõi sát sao trong vòng một tuần tiếp theo. Vì đây mới là giai đoạn đầu nên nếu điều trị ngay từ bây giờ thì sẽ không bị sẹo.
0 out of 5 stars 0 Đánh giá

Hoại tử da

Rất khó để xác định chính xác đây là vấn đề gì nhưng có khả năng đúng là hoại tử và nhiễm trùng. Bạn cần đi khám bác sĩ ngay lập tức. Sau đó ít nhất là sẽ phải tiêm tan filler bằng hyaluronidase kết hợp với dùng thuốc kháng sinh. Đây cũng là thể dấu hiệu bị mụn rộp Herpes nhưng cần phải kiểm tra cụ thể mới biết được.
0 out of 5 stars 0 Đánh giá

Sưng thành mảng và mụn mủ

Tiêm vào mạch máu dẫn đến tắc mạch là vấn đề có thể xảy ra với phương pháp tiêm chất làm đầy và điều quan trọng là phải nhận biết được các dấu hiệu và triệu chứng ban đầu. Các dấu hiệu sớm nhất là bị đau sau khi tiêm, vị trí tiêm chuyển màu trắng hoặc hơi xanh rồi ngày càng đỏ và sau đó nổi mụn mủ, bong tróc, da tối màu và hoại tử. Đây rất có thể là hoại tử bề mặt da chứ không phải nhiễm trùng. Tuy nhiên, bạn vẫn cần đi khám bác sĩ ngay lập tức để tiêm tan. Thường thì hoại tử bề mặt da có thể được điều trị mà không để lại sẹo lớn nhưng vùng đó sẽ bị đỏ trong suốt một thời gian dài.
0 out of 5 stars 0 Đánh giá

Tổn thương do tiêm Juvederm ở cằm

Ảnh chụp cho thấy vùng cằm của bạn đang có nhiều mụn mủ (mụn nhỏ đầu màu trắng, bên trong có chứa mủ). Đây là dấu hiệu của nhiễm trùng. Bạn cần điều trị bằng thuốc kháng sinh ngay lập tức. Nếu tình trạng xấu đi thì sẽ bác sĩ sẽ cần rạch da để loại bỏ bọc mủ và có thể để lại sẹo. Vì tình trạng này xảy ra sau khi tiêm filler nên đây có thể là nguyên nhân gây nhiễm trùng và cần tiêm tan ngay. Nếu không thì vi khuẩn vẫn còn ở trong filler và gây nhiễm trùng trở lại.
0 out of 5 stars 0 Đánh giá

Video có thể bạn quan tâm

Thành viên
Chúng tôi trên Facebook
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây